Ulikuwa ujumbe wa kuchangamsha aliotoka Ndugu Perry Green wakati huo, kutoka kwa neno la Mungu. Ni kweli jinsi gani ya kwamba kumwekea Mungu mpaka na kumpa Mungu muda, hatuwezi kufanya hivyo kwa so, tonight we are facing... hivyo usiku wa leo tunakabili jambo lingine, ushirika. Kwa miaka mitatu nilingoja kanisa lianzishwe Tucson, na ndilo hili, naam Nasi nasi tuko hapa. Kwa hivyo tumshukuru Bwana, ametufanya tungoje hata wakati huu tunapoweza kulidhamini. Basi, kuna jambo moja ningetaka kusema kabla tu hatujaanza ushirika, na ni hili, ya kwamba tumeona ya kutosha katika siku tunazoishi, hata inatupasa kujitolea kabisa kwa Mungu. E, inatupasa kumtumikia Mungu kweli kweli. Naamini ametubariki sisi kwa jibu moja kwa moja kwa maandiko, kama ndugu Peri alivyonena muda mchache uliopita, ya kwamba tuko tuko katika wakati huo. Sisi si vipofu tu, tunaona tu, ya kwamba tuko hapa Tumewasili pia, tunaweza kutazama pande zote na kuona jinsi akili za mwanadamu zinavyowatoka watu, ya kwamba hatuwezi kukawia zaidi sana. Tumekuwa katika kituo cha wenda wazimu sasa, ulimwengu mzima ungekuwa hivyo mwaona. Kwa hivyo tu tuko katika wakati wa mwisho. Naam, kama ndugu Peri alivyomalizia uh, pale kuona mambo haya ni kweli. Angalieni kama ni kweli hayo. Si hadithi, si mambo tu tunayowazia. Ni mambo ambayo tumepewa sisi moja kwa moja na neno la Mungu na kuthibitishwa waziwazi mbele zetu. Hata tunajua tuko hapa ah, hatujui kwa muda gani sasa, kwa maana tunarudi kwenye zamu, maana ni wakati gani, hali sisi tunajua tuko hapa, tumefikia wakati huo, kama ni wakati wa Mungu. Nikawazia mtu mmoja alitoa maelezo madogo yaliyosema ya kwamba kama Mungu angeli mvumilia, uh, kulingana kama angali gawanya uh, wakati Mi, miaka elfu moja ni siku moja tu. Kama mtu akiishi miaka sabini ingekuwa dakika chache kwa majira ya Mungu. Unaona vema, inasemekana kuwa miaka arobaini hiyo hata haingemaanisha wakati hata wa kupepesa jicho lake. Waona None nini ni upesi hivyo jambo lote, kama, kama angalipangiwa muda ambapo yeye hana muda wowote. Amini alikuwa sara kule nyuma ama maskini jo Joseph usiku uliopita akaniambia mimi pamoja na ndiku peri, kasema baba ni wapi Mungu alijitokeza lini? Chukwani yeye alitoka wapi? Unaona hapana budi alikuwa na mwanzo, sivyo? je yeye alikuwa na mwanzo? Nikasema sivyo, kilicho na mwanzo kina mwisho, alicho na mwanzo kina mwisho Mbali <laughs> bila shaka yeye ana umri wa miaka ya kumi. Hilo lilikuwa gumu sana kwake. Waona, naye angepokeaje hilo, kujua kwamba kitu fulani hakina mwanzo kamwe? Siye tu mbali, mimi pia. Mnaona eh, sisi sote mwaona ni, ni jambo kubwa mno kwangu, jinsi nilivyoanza. Basi tunakaribia kuadhimisha jambo fulani hapa ambalo ni takatifu sana Aliitwa siku chache zilizopita kwa mungwana mmoja Mkristo ambaye ambaye hakuwa amekuwa na hili kamwe, naye alifahamu ya kwamba tunashiriki meza ya Bwana hasa wao, ushiriki wanaoita ushirika wa rohoni. Ambao tukinena kuhusu ushirika, nikisema ni sawa, maana kushiriki maneno ni kuongea na naye. Na huyo ndugu akanipa andiko hili akasema, ndugu Branham, je, hufikiri sasa sasa, sababu ya kusema hili ni vema, ndugu Perry, naona hiyo ndiyo sababu ya kusema hili, kusudi mfahamu mnayofanya. Wewe hau- kama ukiingilia jambo lolote kijinga, haujui ni wapi kile unachotenda uh, hauwezi hata kuwa na ujasiri kama haujui unachofanya, bali inakupasa kufahamu unayofanya na sababu ya kufanya hayo. Alisema basi, tukishiriki neno la Mungu, si huyo ni Mungu tunayemshiriki? Nikasema kweli hasa, Bwana ni kweli, bali tunasoma hapa ya kwamba wao bila shaka Paulo alifundisha kushiriki meza halisi ya Bwana iyeni hivi kwa ukumbusho wangu, kasema Yesu. Maana kila mlapo huu kwa ukumbusho wangu mwaitangaza mauti ya Bwana hata ajapo. Maana basi inatupasa kushiriki. Tunafahamu ya kwamba Mtakatifu Paulo ndiye aliyeagiza kanisani, akiwa nabii wa Agano Jipya. Petro, Yakobo, Yohana, wote hao waliandika na mo, Madayo, Marko, Luka yale Yesu aliyotenda kama waandishi, Bali Paulo aliweka mambo katika utaratibu. Yeye alikuwa yeye alikuwa nabii wa Agano Jipya, kama vile tu Musa alivyoenda jangwani akapokee upako, ili kuandika vile vile vitabu vitano vya vya vile vitabu vya kwanza vitano vya Biblia. Vema, Paulo na, pia alienda jagwani na kupokea upako kutoka kwa Mungu ili kuweka utaratibu katika kanisa la Agano Jipya na kulifananisha na la kale. Chini pale, walikuwa na mwanakondoo wa sadaka ambaye Israeli walimuhifadhi kwa ajili ya ukumbusho ilitumiwa hasa mara moja walipokuwa wanatoka Misri, na ndipo wakaendelea kufanya hivyo kwa ukumbusho wakati huo wote. Vema. Ikiwa torati ni kivuli cha mambo yajayo, unaona sasa naamini ya kwamba ushirika, tunachoita ushirika sasa ni, ku, ni meza ya Bwana na uh, tuna tu maagizo matatu ya kiungu tuliyoachiwa mojawapo ni, ni ushirika kutawadhana miguu ubatizo wa maji hayo ndiyo tu mambo matatu ndio ukamilifu wa utatu Naona? Na hayo ndiyo tu maagizo matatu tuliyo nayo natambua ya kuwa hilo ndilo jambo lililotolewa na Mtakatifu Paulo katika agano jipya sasa kama tungesema ushirika unapaswa uwe tu kupokea neno Siamini yoyote ana haki ya kushiriki meza ya Bwana mpaka kwanza amelipokea lile lile neno la Bwana moyoni mwake. Umeona, kwa sababu nitaenda nitawasomea kitu fulani kwa dakika chache, nanyi mtaona. Sasa tazameni basi, mbona basi sisi tunge sisi tunge kwa msingi ule ule, tungewahesabia haki jeshi la wakofu waamini, oh, namna yoyote ya ubatizo wa maji asema, hatuuhitaji. Basi iwapo si hatuhitaji ubatizo wa maji, mbona tunabatizwa? Kasema maji hayawezi kukuokoa, damu ndiyo inayokuokoa. Nakubaliana na hayo, hiyo hiyo ni kweli, damu ndiyo inayokuokoa, si maji, bali hatuna budi kuchukua maji kama onyesho la nje ya kwamba kazi fulani ya ndani ambayo ni ya neema imekwisha kufanyika. Naam, yatupasa kufanya vivyo hivyo kwa ushirika, tunapompokea Bwana dhabihu yetu ndani yetu kama tendo la kuzaliwa kiroho ndani yetu na mwili wake, tukaishi kwa neno lake ninakupasa kuonyesha hayo kwa mfano, kwa maana ni amri: Tubuni, kila mmoja wenu mukabidhi katika jina lake Yesu Kristo kwa ondoleo la dhambi zenu. Paulo alisema, nimepokea kwa Bwana niliyowapa ninyi, ya kwamba Bwana Yesu siku ile aliyotolewa alitoa mkate akaumega na kuwapa wanafunzi na, na, na, na kusema kani, mle, fanyeni hivi kwa ukumbusho wangu, kwa maana kila mlapo mkate huu mwaitangaza mauti yake ha, hata ajaba sasa twaona ya kwamba katika hayo yes, walikuwa watu yeah, waliokuja na huyu ndugu mpendwa, ndugu mwema sana Alikuja na kusema sija sijashiriki kama ndugu brana, sifahamu ni nini. Kasema nimefundishwa upande huo mwingine, ikasema lakini kumbuka, tutakubali ya kwamba Paulo aliweka katika utaratibu katika kanisa la kikristo la mwanzoni, walienda kutoka kanisa nyumba kwa nyumba, wakiumega mkate kwa moyo mmoja na kadhalika. Basi nikasema yeye aliweka kanisani. Wagalatia moja nane yeye alisema malaika kutoka mbinguni Akija na kusema neno lingine na alaaniwe. Mwaona? Oneni mtu yule, yule aliyewafanya wabatizwe tena kutoka ubatizo wa Yohana, ubatizwa katika jina la Yesu Kristo. Mwaona, kuna mambo matatu ambayo hatuna budi, mambo matatu yatupasayo kutenda kama mifa mesa ya Bwana, kutawadhana miguu, ubatizo wa maji Naona kuna tena wale na Jeshi la Wokovu uchukua kutoka kwa jambo, uh, kwamba yule mwizi uh, ma, uh, mautini alipokufa hakuwa amebatizwa bado. Yesu alisema huyo atakuwa mbinguni. Hiyo ni kweli hasa, ndivyo hasa, alimwona uh, uh, alimtambua Yesu papo hapo tu katika saa ya kufa. Naona hiyo ndiyo tu, hiyo ndiyo tu nafasi aliyokuwa nayo yeye yeye; alikuwa mwizi, alikuwa mbali, alikuwa nje. Na naye mara alipoiona hiyo nuru akaitambua Bwana: nikumbuke nay hey Yesu, hiyo ilikuwa kweli bali, kwako na kwangu tunaojua inatupasa tubatizwe na kukataa kufanya hivyo, basi hiyo itakuwa kati yako na Mungu. Jambo lile lile katika ushirika, sasa tunapopokea huu ushirika, si kusema tu naja huku nikale mkate nami nitaamini mimi ni Mkristo, bali ukitazama Biblia ilisema, yeye alaye na kunywa isiyostahili atakuwa amejipatia hatia ya damu na mwili wa Bwana naona inakupaswa kuishi maisha ambayo ambayo mbele za watu ambayo na, na mbele za Mungu na watu yanayoonyesha kwamba uh, wewe ya kwamba umwaminifu. Nam hebuni kwa muda mchache zaidi. Sasa katika agano la kale, wakati dhabihu ilipofanywa, uh, amri, agizo, vivyo hivyo batizo wa maji ni agizo Kutadhana so if... miguu ni agizo pia. Meza ya Bwana ni agizo pia. Heri yule atendaye maagizo yake yote, anayetii torati zake zote, amri zake zote, apate haki ya kuingia katika ule mti wa uzima. Sasa tazameni hili sasa, ya kwamba mara ya kwanza wakati ilikuwa kwanza agizo la Mungu kuleta dhabiu kanisani na hekaluni na madhabauni na kutoa dhabiu yako na na kwa ajili ya dhabia zako dhabiu ya mwanakondoo mema. Naweza tu kuwaza ndugu wa Kiyahudi asija barabarani, akijua ya kwamba yeye alikuwa mwenye hatia, naye aenda madhabauni, ama analeta ng'ombe wake mnono ama fahadi au chochote alichokuwa nacho ama kondoo mume, mwanakondoo, cho chochote kile, alikuwa amekuja nayo barabarani, mwaminifu awezavyo kuja, akaenda pale akitia agizo la Mungu kwa uaminifu kabisa, kisha akaweka mikono yake juu yake, akikiri dhambi zake, naye kwani akiweka hii dhambi zake juu ya huyo mwanakondoo. Kisha shingo ya huyo mwanakondoo ilikatwa na basi, akafa kwa ajili yake. Alipokuwa amelala pale, huyu maskini mwanakondoo akipigapiga mateke na kutokwa na damu, huku mikono yake imejaa damu nayo na ikimiminikia mwili mzima, huku huyu maskini mwanakondoo akilia akifa, yeye yeah, yeah, angetambua alikuwa ametenda dhambi na kitu fulani kilipaswa kufa kwa ajili yake. Kwa hivyo yeye alikuwa akitoa mauti ya mwanakondoo huyu kwa ajili ya kifo chake. Waona, huyo mwanakondoo alikufa mahali pake. Basi mtu huyu alifanya hayo kwa uaminifu, kwa unyenyekevu wa moyo wake. Hatimaye ikarudiwa na kurudiwa tena, ikaendelea kutendwa, hata mwishowe ikawa mapokeo. Amri ya Mungu ilikuwa mapokeo kwa watu. Kisha ndiye huyo anashuka pema. Hebu tuone, huyu ni fulani wa fulani. Leo labda yanipasa kwenda kule. Naam, yanipasa kutoa fa fahali. Nashuka pema, Bwana ndiye huyu fahali wangu. Naona hamna uaminifu kwake, hamna ufahamu kwake Naam, hatutaki kupokea ushirika hivi, okay. Ni jambo lilo hilo tunapokuja kwenye meza ya Bwana, Isaya 35, la to, samahani Isaya 60, hebu nirudishe hilo uh, nyuma na uh, naamini ni Isaya 28, ndipo tunapopata hili, hili. na hakika hiyo ndiyo sura yenyewe ye alisema amri ni lazima iwe juu ya amri, na kanuni juu ya kanuni juu ya kanuni, kanuni. Huku kidogo na huku kidogo sheria, yaliyo mema kwa midomo ya watu wageni na kwa lugha nyingine atasema na watu hawa, na hii ndiyo raha. Ye alisema meza zote za Bwana zimejaa matapiko. Nitamfundisha nani maarifa? Nitamfahamisha nani? naamini hilo ndilo andiko halisi, Isaya 28. Ni nani aniwezaye kumfahamisha maarifa? Mwaona zile meza? Basi tunaona kwamba leo jambo hili kuu tunalokaribia kufanya usiku huu, kwa ukumbusho wa mauti yake na mwili wake, tunaoamini tunaula kila siku, ama tumekwisha kuula sasa hivi, kama vile ndugu yetu alivyo tuhubiria tukichukua neno la Mungu, tunaliamini kwa moyo wetu wote, tunaliona likidhihirishwa, tunaliona likitolewa kwetu, tunaliona limedhihirishwa, tunalisikia maisha yetu, na natupasa kulijia hili tukijua waziwazi yale tunayofanya. Si eti kwa sababu ni agizo unahudhuria kanisa fulani, na mara nyingine wanatoa mkate mwembamba mgumu wenye chachu, ama baadhi ya ki eh, kitu wakavunja vunja mkate mwembamba, au au kitu fulani, na na kuvunja vunja, na watu wanaovuta sigara, wanaokunywa pombe na kadhalika, kwa maana wao ni wafuasi wa kanisa hilo, wanakuja na kupokea meza ya Bwana. Huo ni uchavu mbele za Mungu hata zile sadaka kasema, sikukuu zenu na sadaka zenu zimekuwa uvundo puani mwake. Walakini aliwaagiza watoe hizo sadaka, bali walivyozitendea zikawa uvundo, ikanukia puani mwake, mapua yake, sadaka ile ile aliyoagiza. Hivyo ndivyo tunavyolipokea neno la Mungu. Wakristo wengi sana siku hizi wanavyodhaniwa hufanya hivi. Tunasimama humu na kufundisha neno hili na kusema, Yesu Kristo siye yeye yule jana leo na hata milele, na kufundisha mambo ambayo yeye alituahidi sisi ya kwamba atatimiza na kusema, vema. Oh, haya yalikuwa ya kitu kingine. Ibada zetu za Sodoma zimekuwa uvundo, kwani mate yeye hatazipokea kwa vyovyote vile. Hiyo ndiyo sababu yake kwa tabia zetu za mapokeo. Kupokea meza ya Bwana kwa mapokeo, unaipokea kwa sababu ni upendo wa Mungu moyoni mwako. Kutii amri za Mungu, unaona? Unaipokea kwa sababu hiyo. Kwa hivyo usipoipokea kwa unyenyekevu ni mapokeo tu. Vema, kanisa letu hupokea ushirika mara moja kila Jumapili, mara moja kwa mwezi, ama mara mbili kwa mwaka, nawe waenda huko na kusema, vema, ni zamu yangu, kisha kisha ukapokea ushirika, na ni uvundo kwa Mungu. Unaona, hayo ni mapokeo tu, hata kama ilivyo kwa kila kitu. Unabudi kuwa mwaminifu. Mungu anataka kila lingi cha moyo wako. Kumbuka, Mungu yule yule aliyekuleta hapa ulimwenguni ndiye unayemtumikia. Unaona, unafanya hili kwa sababu yeye alisema hivyo, kwa sababu ni agizo lake. Basi tunataka atuje kwa uaminifu sana, tukijua kwamba kwa, kwa neema ya Mungu tumeokolewa nasi, nasi tunampenda na tunasikia uwepo wake na tunaona ukibadilisha maisha yetu. U, utu wetu wote umebadilishwa, si, si, si, si tu watu tofauti. Hatuishi kama tulivyokuwa tukiishi, hatuwazi kama tulivyokuwa tukiwaza kama kaika kitabu hapa na mahali pale tulipokuwa tukinena habari za vile vitabu viwili kuwa kimoja, ile kitabu cha uzima, kitabu cha kwanza cha uzima kikija, ilikuwa wakati ulipozaliwa huko, kulikuwa kuzaliwa kwako kwa kawaida. Unaona mbali wakati mmoja kule nyuma kabisa kulikuweko chembe ndogo ya uzima, kama nilivyowaeleza baadhi ya dada wadogo kule nyumbani adhuri ya leo. Unaona, kuna chembe ndogo ya uzima iliyoko mle ambayo ungeshangaa, je, ilitoka wapi? nini nini, mambo haya ya ajabu. Nilikuwa nikisema hili, nikinena kwa niaba yangu mwenyewe, kama angalisema William Bana Wema, miaka arobaini iliyopita yule William Branham, yuyu huyu usiku huu na mtu fulani nyuma kule angesema yeye alikuwa mlaghai kweli kweli wa kwa sababu nilizaliwa na Charles na Ella Branham. Katika asili yao, nilikuwa mwenye dhambi, nikaja ulimwenguni mwongo, na tabia zote za ulimwengu zilikaa ndani yangu, bali humo ndani pia kulikuwa na asili nyingine iliyochaguliwa tangu awali iliyowekwa mle na Mungu katika mwili huu huu. Waona, asili mbili mle ndani. Vema, nilishughulikia moja tu, na nilipokuwa nilipasa sauti kama mtoto mchanga, dada, punde sipunde kawa mwongo, nikawa chochote ambacho ni chenye dhambi, kwa sababu nilikuzwa hivyo. Basi ndani mle mlikuwepo chembe ndogo ya uzima wakati huo wote nilikuwa nikikumbuka kama mfulana mdogo. Natumaini tumaini siwakawishi sana mbali, nikijua nikiketi kule nje kwenye ukingoni mwa gumba ndogo, nami nikiketi mle na kutazama pande zote usiku. Baba na mama wamekwisha kwenda rahani mwao, na siku hizo wao walikuwa wenye dambi. Kuwepo ukwiso nyumbani mwetu hata kidogo, nam jamani, kunywa pombe karamu na kufanya asiyofaa Ilinichukiza. nani ningechukua taa uh, yangu pamoja na umbwa wangu na kuenda msituni kukaa humo usiku kucha, na majira ya baridi ningaliwinda. Hata karamu zilipokwisha, labda kwenye mapambazuko, narudi nyumbani. La hazija kwisha, ningejilaza juu ya kibanda na kulala uzingizi, nikingojea mapambazuko. Ndipo uh, ningewazia habari za majira wakati huo, uh, nikiwa kule nje katika majira ya kiangazi, nichukue vijiti vyangu na kuvifanya vizuie upepo, ambapo ikiwa ilinyesha nilale hapo, huku vijiti vikitokeza majini, nikivua samaki. Maskini umbo wangu ameketi pale, nikisema, tazama hapa, wajua katika majira ya baridi yaliyopita lipiga kambi hapa hapa, usiku mmoja, nikawasha moto hapa hapa nilipokuwa nikimgojea maskini mbwa wangu afukuze mnyama nani. Niliwasha moto hapa hadi iligandamana kwa baridi kina cha inji tano. Maskini huwa we, ulitoka wapi? Ulitoka wapi? Nani aliyekuja hapa kukupanda? Walikutoa no, kwenye kibanda uh, kipi cha kuotesha maua? Au je ulitoka wapi, hilo uh, ua ndogo? Ningesema naam, hadi ilikuwa inajadamana na kadhalika, nami nikawasha moto juu hapa, bali na sehemu zilizogandamana ni kuweko na hali ya joto humo juu ya gongo kubwa la kale nililochoma moto. Hata hivyo, ndiwe huyu uhai, je ulitoka wapi ilikuwa nini? Likuwepo William Branham mwingine. Mwaona, ndoa ndogo la uzima wa milele mle, kutoka katika chembe chembe chembe, hali za Mungu, neno la Mungu ililowekwa mle ndani. Kila mmoja wenu anaweza kuwazia mambo kama hayo. Mwaona, lilikuwa likitenda kazi. Kisha nitazama mitini na kuwaza jani, nilikuona ukipuputika mwaka uliopita na umerudi hapa tena. Ulitoka wapi? Nini kilikuleta hapa? Waona that... ulikuwa huo uzima wa milele ukitenda kazi katika mwili huo. Basi ndipo siku moja nilipokuwa nikitembea, hiyo sauti ikisema usifute sigara kamwe, usinywe pombe, uh, na kadhalika na uh, hao uh, vijana uh, wote na kadhalika wakakomaa. Waona, kulikuwa na kitu kilichokuwa kikitenda kazi had, uh, uh, Walaki, uh, uh, mara nilitazama juu na kusema, mimi si mwana wa Charles na Ella Branham. Kuna kitu kinachoniita kama maskini Taiwan. Mimi si koko, kuna kitu fulani kule ng'ambo mahali fulanioaliye hey, mkuu, hata uwe nani, nifungulie, natoka kuya nyumbani. Kuna kitu fulani ndani yangu kinachoita kish, nikazaliwa mara ya pili. Wauzia mdogo ulikuwa mle wae wa maji, ukamwagiliwa humo, kisha ukaanza kukua. Naam, hayo maisha ya kale yalisamehewa yakawekwa kwenye bahari ya usaulifu wa Mungu, yasi yakakumbukwa dhidi yangu tena. Sasa tumekwisha kuhesabiwa haki kama kwamba hatukutenda dhambi kamwe mbele za Mungu. Basi tunapokuja kwenye meza ya Bwana, inatupasa kuja kwa unyenyekevu, upendo na heshima ya sasama, mahali tungalikuwa isingalikuwa kwa ajili yake Tazama, ambapo ingelikuwa hivyo. Paulo nafikiri katika kusema hili kwa hivi, mkutanikapa mpate kula mngojeani. Hiyo ni kusema kwa maneno mengine, ngoja tu kwa dakika chache, omba jichunguze, na iwapo unajua mna ndugu fulani humu aliye karibu kufanya jambo mbaya A ama chochote kile, basi mwombee pia. Bwana Bwana, mngojeani gojeni kwa kitambo kidogo tu, ombeni. Iwapo una neno ninyi kwa n ninyi ama chochote msifanye hivyo, msifanye hivyo. Nendeni mkasuluhishe hayo kwanza, maona, nendeni mkanyoshe hilo kwanza, kwa sababu wanataka kuja hapa wakiwa wasafi iwezekanavyo na tunayowaziana sisi kwa sisi na kwa Mungu na kwa mmoja kwa mwingine viposa, tunakuja kushiriki katika meza ya Bwana nasiofanya na hivi, kwa maana tunamtolea yeye shukrani na sisi kwa sisi, tukila mkate sisi kwa sisi, tukinywa divai sisi kwa sisi, kama damu yake na mwili wake. Usipoula mwili wa mwana wa Adamu na kunywa damu yake hamna uzima ndani yenu. Naona? Hivyo ndivyo Biblia ilisema. Usifanya hivyo, hamna uzima. Naona hapo? Basi wewe kwa kadiri unaonyesha, unaona haya kujitambulisha mwenyewe kama Mkristo kwa sababu ya maisha unayoishi iposa. Hili ndilo shindano la kuamua tena, usipofanya hivyo hauna uzima. Kama ukifanya hivyo isivyostahili, una hatia ya mwili wa Bwana. Jambo lile lile katika ubatizo wa maji, kama tukisema tunamwamini Yesu Kristo, yeye aliyetuokoa kutoka dhambini, nasi tumebatizwa katika jina la Yesu Kristo, na tuna, tunamletea yeye haibu, tunafanya mambo mabaya na itatulazimu kuyajujia. Na jambo lingine ni kwamba tunafanya hivyo, tunajaribu kukiri chamba moja na kutenda lingine. Hiyo ndiyo shida yetu leo. Navyofikiri mimi nasema, sisi mimi na kanisa la Bwana ambalo Mungu ameniruhusu kuzungumzia katika majira haya ya mwisho ambapo tunaamini tuko katika wakati wa kumalizia. Tunaamini ya kwamba Mungu ametupa ujumbe, umeamriwa na Mungu, umedhibitishwa na Mungu, umeonyeshwa na Mungu. Sasa inatupasa kumjia yeye kwa unyenyekevu na kwa upendo na kwa uwepo kwa wa moyo na nia na nafsi yua. Saa itakuja hivi karibuni ambapo ambapo ukweli miongoni mwetu kuta Roho Mtakatifu atanena kama alivyofanya katika Anania na Safira, maana hiyo saa inakuja, maana nazo tuna nam, kumbukeni hayo tu, naona kwamba Mungu ataishi kati ya watu wake. Hivyo ndivyo anavyotaka kufanya sasa Tungepokea ujumbe tukisema, kama nilikuwa kijana mwanamume na huku namtafuta mke, na ningempata mke, nikasema yeye ni mkamilifu kabisa, yeye ni Kristo, yeye ni bibi, yeye ni haya yote, ninamtumaini. Haijalishi ninamtumaini jinsi gani, jinsi ninavyofikiri yeye ni mzuri, sina budi kumpokea, hana budi kunipokea. Unaona, juu ya nadiri hizi sema, ni jambo lile lile tunaloona kuwa ni ujumbe, tunaona ni wa kweli, tunaona Mungu akidhibitisha kuwa kweli hasa, ni kweli kabisa, mwaka baada ya mwaka, mwaka baada ya mwaka, uzidi kuwa kweli, unaendelea ukiwa kweli. Kila kitu lisemacho kinatukia jinsi hasa yeye alivyosema. Ha, tunajua ni kweli, bali Unaona, usifanye hivyo kutoka kwa msimamo wa kielimu. Ukifanya hivyo una dini iliyokwisha kutumiwa. Waona, hatutaki dini iliyokwisha kutumiwa, kitu ambacho mtu mwingine amekwisha kujaribu, nasi tunaishi kwake kwa, uh, kwa, kwa ushuhuda wao. Naamini Yesu alimwambia Pilato jambo fulani neno nilokuwa nikiwazia na alisema hapo muda mchache tu uliopita, ni nani aliyekwambia hayo? Je, yalifunuliwa kwako? Ulijuaje mambo hayo? Kwa maneno mengine, sijui ni neno gani sasa, ni muda mrefu tangu nilipolisoma. Ulijuaje? Ulionaje yale? Je, ni nani aliyekufunulia hili juu uh, ya yeye kuwa mwana wa Mungu? Ni nani aliyekufunulia? Je, mtu fulani alikwambia hayo? Ama, ama Yesu alivyosema ni Baba yangu aliye mbinguni, aliye kufunulia. Waona, unaona, ulijuaje right? Hilo kutoka kwa mwingine, kutoka kwa mwingine, ama ni ufunuo mkamilifu really kutoka kwa Mungu? Je, shirika huu ni jambo nnelo liendea tu agizo fulani kasema, the vema wengine wao hupokea, nitafanya hivyo pia. Really ni ufunuo right. Ya kwamba mimi ni sehemu yake nami ni sehemu yenu nami nawapenda na ninampenda yeye pia, nasi tunaopokea huu pamoja, kama mfano wa upendo wetu kwa Mungu na upendo wetu pamoja, na ushirika wetu sisi kwa sisi. Sasa nataka kusoma machache kutoka kwa maandiko diposa na kisia ni wapi ninyi kwa njia yoyote ya ndugu peri atakayo. Leo ningependa msome pamoja nami, iwapo mna Biblia zenu, Mpendo wa kwanza 11 au sura ya kumi na moja tukianzia mlango wa ishirini na tatu halafu pia kwenye maskani yetu daima tumeadhimisha hili na kutoa dhana na miguu kila mara sababu ya ambatana pamoja na mimi ndugu alitangaza Jumatano usiku kwa sababu ya umati, hamna ya nafasi ya kutosha kuwaleta watu kwa ajili ya kutawadhana miguu wao. Wa, wataadhimisha wa, wataadhimisha hayo Jumatano usiku. Basi kifungu cha ishirini na tatu cha sura ya kumi na moja ya Wakorintho wa kwanza, usikieni Paulo sasa sasa kumbukeni na msisahau haya, Wagalatia moja nane. Ijapokuwa sisi au malaika wa mbinguni atawahubiri ninyi injili yoyote isipokuwa injili hii aliyokuwa amehubiri na alaaniwe mwana. Kwa maana mimi nalipokea kwa Bwana niliowapa ninyi, ya kwamba Bwana Yesu siku ile aliotolewa alitwaa mkate naye akisha kushukuru akamega, sema huu ndiyo mwili wangu ulio kwa ajili yenu, fanyeni hivi kwa ukumbusho wangu. Naam, hebu nikome hapa niseme, lakini kula mwili wa Bwana Yesu Kristo katika ushirika huu haukumaanishi ya kwamba ushirika ni mwili halisi wa Kristo. Hiyo ni Katoliki. Siamini ya kwamba hiyo ni kweli. Na si nami, ni agizo tu ambalo Bwana alituagiza. Mwana si mwili halisi, ni nam, bila shaka ni kipande cha mkate usiotiwa chachu, ni agiza tu. Wasiamini ya, ya kwamba ubatizo wa Yesu Kristo katika jina la Yesu Kristo katika maji hukusamee dhambi zako Siamini hai wewe, naamini ungebatizwa siku nzima. Sasa najua labda mna watu wanaoketi humu wanaotoka kwenye kanisa la Apostolic na maanisha, ama kanisa la United Pentecost ambalo ufundisha hai, ila maana eh, si siamini ya kwamba ubatizo wa maji usamee dambi, au kama unafanya hivyo, basi Yesu alikufa bure, mwaona naamini ya kwamba ni agizo tu la Mungu, waona, kuonyesha kwamba umekwisha kusamehewa, bali kubatizwa kwa ajili ya kuzaliwa mara ya pili. La, eh, si, si, siamini hilo. Siamini ya kwamba maji hukusamehe dhambi, wala siamini ya kwamba huu mkate pamoja na divai vinawahusu kamwe. Ni kuadhimisha tu agizo ambalo Mungu ametuagiza kufanya hiyo ni kweli. Naamini basi suwa maji ni jambo lile lile. Naamini tupasa kufanya hivyo, ya kwamba yeye alifanya hayo yote kwa kielelezo chetu, naye alifanya hili kwa kielelezo chetu, alitawadhana miguu kwa kielelezo chetu. Sasa na vivi hivi, kifungu cha ishirini na tano, na vivi hivi, baada ya kula akakitwaa kikombe akisema, kikombe hiki ni agano jipya katika damu yangu Fanyeni hivi kila mlapo kwa ukumbusho wangu. Maana kila kumbukeni, sasa maana kila mlapo mkate huu na kukinywia kikombe hiki mwaitangaza mauti ya Bwana hata ajapo. Kwa muta gani? Hata ajapo. maona maona. Basi kila ulaye mkate huu au kukinywa kikombe hicho cha Bwana isivyostahili, atakuwa amejipatia hatia ya mwili na damu ya Bwana. Hebu nikome kwa dakika tu kusuilia yeye kusema hayo. Mliona katika kifungu kingine hapa, sura nyingine ya kwamba yeye alisema ninajua mnapokutanika pamoja, mnakula hata kulewa kwenye meza ya Bwana. Wao walielewa vibaya, mnaona. Wao walikuwa walavi, mnaona, kama tu watu wanavyofanya siku hizi, wanaishi tu maisha yoyote na kupokea, mnaona. Naye akasema kuna nyumba za kulia, mwaona. Bali hii ni agizo linalotupasa kutekeleza, mwaona. Basi lakini mtu ajihoji mwenyewe, hivyo aule mkate na kukinywa kikombe, maana alaye na kunywa isiyo stahili ula na kunywa hukumu ya nafsi yake kwa kutokuupambanua mwili wa Bwana. Mwaona, wewe ni nini? Wewe ni Mkristo? Basi ishi mbele ya kila mtu kama Mkristo, na ukiupokea huo, na uishi kama Mkristo. Wewe haupambanui mwili wa Bwana, unaweka jiwe la kujikwaa mbele ya mtu mwingine, waona. Wanapokuona ukijaribu kufanya hivyo, na huishi vile unavyopaswa kuishi Unaona, wewe huupambanui mwili wa Bwana. Sasa tazama vile laana yake ni nini. Kwa sababu hiyo, wako wengi kwenu walio hawawezi na dhaifu na watu kadha wa kadha wamelala. Tafsiri halisi, ya halisi ya neno hilo dikiperi ni wamekufa. Unaona, waona, watu kadha wa kadha wamekufa. Lakini kama, lakini, kama tungejipambanua nafsi zetu tusingehukumiwa. Maona kama tukijipambanua na vizi zetu hatutahukumiwa, na no? Ila tuhukumiwapo tarudiwa na Bwana isiye katupata adhabu pamoja na dunia mwaona, tusihesabiwe pamoja na ulimwengu. Kwa hivyo, ndugu zangu, mkusanyikapo, mpate kula mngojeani, mwaona. Mtu akiwa na njaa na ale nyumbani kwake, msipate kukutanika kwa hukumu na haya yaliyosalia nitayatengeneza ni japo, mwaona? Sasa kwa maana mengine, msije tu kuupokea kama kama nilivyosema muda mchache uliopita kuhusu Wayahudi na biu zao wa wow. Zilikuwa za ajabu, zilizotolewa na Mungu, bali lisikia mahali ambapo hawakuzitoa kwa uaminifu na unyenyekevu na katika taratibu, basi zikawa tu zikawa uvundo pwani mwake. Basi ni jambo lile lile tunapokuja kupokea meza ya Bwana, kwamba inatupasa kuikaribia tukijua tunachotenda, kama tu wakati unapoingia majini kubatizwa katika jina la Yesu Kristo unajua unachofanya, unalionyesha kanisa kile Mungu ameweka ndani yako Unapopokea huu inaonyesha kanisa kwamba, naamini kila neno la Mungu, naamini ya kwamba yeye ni chakula cha uzima kitokacho kwa Mungu mbinguni. Naamini kila neno asemalo ni kweli, nami naishi kwalo vizuri ni juavyo, Mungu akiwa hakimu wangu. Kwa hivyo mbele za ndugu zangu, mbele za dada zangu, uh, si situkani, silaani, sitendi mambo haya kwa sababu nampenda Bwana na Bwana anajua na ananishuhudia. Kwa hivyo mbele zenu nachukua kipande hiki cha mwili wake, nikijua ya kwamba hainipati adabu pamoja na ulimwengu. Waona ndivyo ilivyo. Basi ni baraka. Naam, kumbukeni, ningetoa shuhuda nyingi kuhusu haya ambapo nimechukua hayo na kuyaeleza kwenye chumba cha wagonjwa na kuona wakiponywa. Kumbukeni waisraeli walipokula mfano wa huu, walisafiri kwa miaka arobaini jangwani na nguo zao hata hazikuchakaa, na wakafika bila kuwa na hata mmoja mdhaifu mmoja kati yao, wakiwa watu milioni mbili. Kama mfano wa huu sema, basi kitu halisi kitafanyaje? Kama mwili wa mnyama wa sadaka aliwafanyia wao hayo, je, mwili wa Yesu Kristo Emanueli utatufanyiaje? Tuwe wanyenyekevu tunapokuja, na tuwe tu wanyenyekevu sana tuwezavyo tunapokuja.